JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHAMWINO.
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TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Chamwino anatangaza uwepo wa fedha
kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, kwa

kipindi cha robo ya kwanza ya Julai-Septemba 2025/2026.
Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za serikali za
vijiji zilizopo katika maeneo yenu.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -
(i) Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na
kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa

kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i)  Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia
watano (5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na
wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu
mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha
watu wenye ulemavu endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha
kuwa amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika
eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,



(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya

matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

ma wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye
kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha,
kuanzia miaka 18

(v) Wanakikundi lazi
akili timamu na wenye umri wa
kikundi cha vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri

hadi 45.
Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au

wasiliana na Afisa Maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo, barua ya

kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa

kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 08 mwezi 08 mwaka 2025

Tangazo hili imetolewa na;
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